KUWAOMBEA WAOVU NI DHAMBI

Posted: February 21, 2017 in Uncategorized

Moja ya sifa ya kuwa kiongozi wa chama cha upinzani duniani lazima kuwa na uwezo wa kusema ukweli kwa nguvu bila kujali gharama na pia bila kujali matokeo kama yanaweza kutowapendeza watawala.

Katika mjadala wangu wa leo naomba kuwashirikisha katika kutambua ukweli ambao wengi wa viongozi hawawezi kuusema kama ulivyo, kama siku zote ninavyoandika na kujitambulisha kama mwenye mawazo ya upinzani na anayependa kuona upinzani unapiga hatua, nalazimika kuwashirikisha kwenye machache ntakayoyagusia kwenye andiko langu la leo.

Baadhi ya viongozi wetu wanapendekeza kuwa kila Mtanzania afanye maombi kwa Mungu kwa ajili ya Rais wetu mpendwa na serikali yake. HAPANA. Natofautiana nao. Si kwamba namuombea  mabaya ikiwemo magonjwa HAPANA na wala sijawahi kuwaza kumtakia mabalaa ila wakati huo huo mimi sikubaliani na mtazamo wa namna ya kumuombea.

Binafsi naona bora kuelekeza nguvu za maombi yangu kwa mamia ya mahabusu kote nchini ambao wanateseka na hasa ambao wamekamatwa kwa sababu binafsi au hata za kukomoana na hasa wale waliokamatwa kwa sababu za kisiasa. Afadhali kuelekeza maombi yangu kwa ajili ya nafsi na familia za wale wote ambao wamepotea ndugu zao wapendwa.

Kwenye Biblia Takatifu wanasema ni lazima tuombee viongozi wetu, nadhani mwandishi alikuwa akimaanisha viongozi wanaomcha Mungu na viongozi wenye wito wa Mungu na si madikteta.

Biblia inasema ni lazima ‘kushindana na uovu’ na wachache wangeweza kujadiliana ukweli kwamba pamoja na uchumi kuonekana kwenda hali jojo, na mfumuko wa bei unapopaa, na kiwango cha ukatili katika serikali na kwa kasi ya mateso, wanasiasa wa upinzani kukamatwa na kufunguliwa mashitaka wakionekana kutumia vita dhidi ya madawa ya kulevya, JPM na Serikali yake wanaweza kuwa waovu safi kutumia vita hii na wapinzani.

Wataonekana kweli wao ni serikali ya kulaaniwa kwamba hawapo kufanya lolote zaidi ya kusababisha vilio, magonjwa, umaskini, machozi, ugumu wa maisha, mateso, mgawanyiko, chuki, udhalimu, uharibifu na uonevu.

Kwa wale ambao wanasisitiza kuwa hata madikteta au viongozi wabaya wanastahili maombi yetu na ukarimu naomba kuwauliza maswali yafuatayo:-

1.   Je, ungewaombea watu kama Herode, Farao, Belshaza, Nebukadreza, Yezebeli, Ahabu, Athalia, Nimrod, Adolf Hitler au Idi Amin?

2.   Je, ungeharibu usingizi wako usiku au kufanya maombi kwa ajili ya Mfalme Bokassa, Josef Stalin, Pol Pot, Nero, Caligula, Sennacherub, Mfalme Leopold 11 wa Ubelgiji na Tsar Ivan wa Urusi iliyotisha?

3.   Je, ungefanya Misa Takatifu au kushika Rozari yako kwa Osama Bin Laden wa Al Qaeda, Muhammed Al Baghdadi wa ISIL au Abubakar Shekau wa Boko Haram?

 

4.   Je, ungekuwa wewe wa kufunga na kuomba kwa Atilla Hun, Genghis Khan, Kaiser Wilhelm 11 wa Ujerumani, Inca na Aztec Wafalme wa Amerika ya Kusini, Borgias wa Hispania, Darius Mfalme wa Uajemi na makatili wengine wengi zaidi katika historia na wanyama hai kubaki kuendelea kuwatesa na kutawala watu wao?

5.   Je, unajua kwamba wale waliotajwa hapo juu kwa pamoja waliua au wamesababisha vifo vya watu zaidi ya milioni 500 kati yao?

6.   Je, unaamini kwamba walikuwa chaguzi za Mungu na kwamba ilikua ni kosa kuomba kuwaombea kubaki madarakani au kuwaombea kuondoka madarakani au kuwatoa kwa nguvu?

7.   Je, Mungu alifanya kosa kumuua Firauni na kuua Herode kwa uovu wao na uovu dhidi ya wana wa Israeli BAADA ya waathirika wao kuondoka kabla ya sala na vilio vya kelele kwake ili kuwakomboa?

8.   Je umewahi kusoma mahali popote katika Biblia kwamba mitume watakatifu na waumini kuwaombea WAFALME WAOVU na WATAWALA ili kuendelea kutawala?

9.   Je, Elia si alimpinga Yezebeli na Daudi na Samweli si walijinyima na kusimama dhidi ya Sauli?

10.    Je, hamjui tofauti kati ya mtawala mwenye haki ambae Mungu anampenda na amtakaye amewekwa na pia mtesaji, mbaguzi na jeuri ambaye shetani kutumia?

Tunapohimizana kuombea viongozi tuyakumbuke yote yaliyotajwa kwenye vitabu vitakatifu.

Nawatakia usomaji mwema.

Abdul

Twitter: @noor_abdul

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s